mientay
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Open ngày 13/3

3 posters

Go down

Open ngày 13/3 Empty Open ngày 13/3

Bài gửi  tienelves Fri Mar 11, 2011 10:35 pm

Ad có thể tiết lộ thông tin về open được không ạ. Để mọi người trao đổi. Ví dụ trong websop có những vật phẩm gì

tienelves

Open ngày 13/3 Empty Re: Open ngày 13/3

Bài gửi  Admin Sat Mar 12, 2011 8:24 am

Mu Miền Tây là sân chơi chung của chúng ta, cho nên những ý kiến đóng góp của các bạn luôn được sàn lọc và áp dụng đến mức gần nhất những đóng góp đưa ra.

Vì thế các bạn hãy cho ý kiến về những gì mình thích để chúng tôi có sự lựa chọn hợp lý hơn.

Hiện tại thì Webshop bán item EXC Full dòng +0 +luck+28op chứ không +13 hay 15.

Admin
Admin

http://mumientay.sytes.net

Bài gửi  tienelves Sat Mar 12, 2011 9:03 am

Chính thức mấy giở ngày mai open hả ad

tienelves

Bài gửi  tienelves Sat Mar 12, 2011 11:14 am

ad cho biết là open thì các nhân vật cũng như đồ cũng biến mất. Mình phải tạo lại từ đầu à ad

tienelves

Bài gửi  Admin Sat Mar 12, 2011 11:58 am

Khi open thì chỉ giữ lại ID các bạn thôi, còn nhân vật và item thì mất hết.

Admin
Admin

Bài gửi  SoraX Sat Mar 12, 2011 1:04 pm

Admin đã viết:Mu Miền Tây là sân chơi chung của chúng ta, cho nên những ý kiến đóng góp của các bạn luôn được sàn lọc và áp dụng đến mức gần nhất những đóng góp đưa ra.

Vì thế các bạn hãy cho ý kiến về những gì mình thích để chúng tôi có sự lựa chọn hợp lý hơn.

Hiện tại thì Webshop bán item EXC Full dòng +0 +luck+28op chứ không +13 hay 15.

Theo mình thì Webshop đừng nên bán đồ Exc full dòng . Chỉ cho chọn tối đa 3 tính năng thôi. Còn đồ full để dành cho các sự kiên do BQT tổ chức chẳng hạn . Đay cũng là ý kiến của nhiều bạn trong thời gian test bàn với mình!
1 món đồ Exc sẽ đươc chon 3 tính năng 28 op +luck và + 11 (còn + lên nữa tự mình ép )
Còn về đồ Socket là full 5 socket và op sẵn thuộc tính nguyên tố( Lữa) dĩ nhiên giá sẽ cao hơn đồ exc 380 .
vd: 1 cái đao quyên năng bt giá là 300, thì kiếm ngọc bích(đã op nguyên tố) sẽ khoảng 400~ 500 cash.

Phiên bản open bỏ đi Soul và Bless ở Shop! Chỉnh lại hết các ti lệ rơi ngọc và item cho thấp tí.
Thêm nhiều quái ở các bãi train ! Tốt nhất là cho nó repawn ra ở 1 điểm để có thể gom lại 1 nơi hỗ trợ việc train !
Bảng Reset theo mình cũng chưa được hợp lý. nên Gm hãy điều chỉnh lại nó.

Về Riêng map Arena ! Để những quái lv 380 khoảng 5 chuồng ! 2 chuồng to ngoài cùng luôn là quái mạnh nhất ( vd như HungThanThep trong kalima 7). Các chuồng con lai sẽ là các cấp độ thấp hơn như các quái ở map Kanturu , Icarus vv..

Cho rớt sign of kundun từ +1 đên +7 tùy theo cấp độ quái và tỉ lệ rơi cái này khoảng 10~15% để tiện việc kiếm Map Kalima!

Các event mới như Thánh chiên Baruka để đánh Gaion , hay sự kiện săn boss nhện Selupan phải được câp nhật ở bản Open!

Mong GM xem xét và duyêt nhé ! đay là ý kiển của 10+ người mà mình đã tham khao trong bản test

Thân

SoraX

Bài gửi  tienelves Sat Mar 12, 2011 3:55 pm

The' dinh may h open ha a ad

tienelves

Bài gửi  Admin Sat Mar 12, 2011 4:04 pm

SoraX đã viết:Theo mình thì Webshop đừng nên bán đồ Exc full dòng . Chỉ cho chọn tối đa 3 tính năng thôi. Còn đồ full để dành cho các sự kiên do BQT tổ chức chẳng hạn . Đay cũng là ý kiến của nhiều bạn trong thời gian test bàn với mình!
1 món đồ Exc sẽ đươc chon 3 tính năng 28 op +luck và + 11 (còn + lên nữa tự mình ép )
Còn về đồ Socket là full 5 socket và op sẵn thuộc tính nguyên tố( Lữa) dĩ nhiên giá sẽ cao hơn đồ exc 380 .
vd: 1 cái đao quyên năng bt giá là 300, thì kiếm ngọc bích(đã op nguyên tố) sẽ khoảng 400~ 500 cash.

Phiên bản open bỏ đi Soul và Bless ở Shop! Chỉnh lại hết các ti lệ rơi ngọc và item cho thấp tí.
Thêm nhiều quái ở các bãi train ! Tốt nhất là cho nó repawn ra ở 1 điểm để có thể gom lại 1 nơi hỗ trợ việc train !
Bảng Reset theo mình cũng chưa được hợp lý. nên Gm hãy điều chỉnh lại nó.

Về Riêng map Arena ! Để những quái lv 380 khoảng 5 chuồng ! 2 chuồng to ngoài cùng luôn là quái mạnh nhất ( vd như HungThanThep trong kalima 7). Các chuồng con lai sẽ là các cấp độ thấp hơn như các quái ở map Kanturu , Icarus vv..

Cho rớt sign of kundun từ +1 đên +7 tùy theo cấp độ quái và tỉ lệ rơi cái này khoảng 10~15% để tiện việc kiếm Map Kalima!

Các event mới như Thánh chiên Baruka để đánh Gaion , hay sự kiện săn boss nhện Selupan phải được câp nhật ở bản Open!

Mong GM xem xét và duyêt nhé ! đay là ý kiển của 10+ người mà mình đã tham khao trong bản test

Thân

Vấn đề WS thì như thế sẽ bán +11+28op+luck+zen nhé. Còn socket thì chỉ là socket trắng các bạn tự ép tính năng thôi.

Khi open tất nhiêm bỏ Soul, Bless và các hộp kundun trong shop rồi. Còn tỉ lệ rơi ngọc cũng giảm lại.

Quái thì mình sẽ cho thêm.

Còn bảng reset thì theo bạn thế nào hợp lý?

Các event mới như Thánh chiên Baruka để đánh Gaion , hay sự kiện săn boss nhện ... Mình po tay chưa tìm được cách cho nó hoạt động (nhưng không có nghĩa là không quan tâm, sẽ cố gắn hết sức nhưng không hứa chắc được là khi nào)

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

Admin
Admin

Bài gửi  Admin Sat Mar 12, 2011 4:05 pm

tienelves đã viết:The' dinh may h open ha a ad

14h trưa mai bạn ạ!

Admin
Admin

Bài gửi  tienelves Sat Mar 12, 2011 5:26 pm

Ad cho mình hỏi luôn là tài san trong ngân hàng có bị xóa ko?

tienelves

Bài gửi  Admin Sat Mar 12, 2011 7:26 pm

tienelves đã viết:Ad cho mình hỏi luôn là tài san trong ngân hàng có bị xóa ko?

Xóa luôn bạn ạh

Admin
Admin

Bài gửi  SoraX Sat Mar 12, 2011 10:16 pm

Vấn đề WS thì như thế sẽ bán +11+28op+luck+zen nhé. Còn socket thì chỉ là socket trắng các bạn tự ép tính năng thôi.

Đồ WS như vậy thì không giá trị!
Cho người mua có thể chọn những tính năng excelent mình thích . Bạn tạo 1 list các tính năng , người mua cần cái nào chỉ cần check vào check box tương ứng ( vd như : 10% né đòn, 5% phản đòn, 4% máu vv... ) Vì như vậy mới đáp ứng được tính cạnh tranh của 1 game Online
Hiện nay các MU private khác vẫn hay sữ dụng webshop này cho các gamer ! Mối món đồ chỉ được chọn 3 tính năng exclent thôi . Luck + Op 28 thì sẽ có sẵn rồi.

Đồ 5 socket trắng vậy GM hãy cho bán luôn các nguyên tố Lữa , nước, sét , gió... trong WS luôn nhé bởi vì muốn ép 1 cai ngọc nguyên tố cần phải săn đồ thần = cách đánh Kundun . Rất khó khăn! Dễ gây chán cho ng chơi ( mình thì ko thành vấn đề ^^) nhưng với những ai ko có thơi gian chơi hay đi làm( Như mình chả hạn ) thì nó sẽ rất có ílợi cho họ .

Khi open tất nhiêm bỏ Soul, Bless và các hộp kundun trong shop rồi. Còn tỉ lệ rơi ngọc cũng giảm lại.

Quái thì mình sẽ cho thêm.

chuẩn rồi ^_^

Còn bảng reset thì theo bạn thế nào hợp lý?

đây là bảng RS theo mình khi open vì Zen và Ngọc sẽ không nhiều như Close beta

Open ngày 13/3 BangRS

Các event mới như Thánh chiên Baruka để đánh Gaion , hay sự kiện săn boss nhện ... Mình po tay chưa tìm được cách cho nó hoạt động (nhưng không có nghĩa là không quan tâm, sẽ cố gắn hết sức nhưng không hứa chắc được là khi nào)

Cố lên nha GM ! Các event này rất hay đó.

PS : GM hãy cố gắng cập nhật các espisode của SS5 nhé .
Cảm ơn các bạn đã ủng hộ.

SoraX

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content